[N]o1 - [L]egend
Mời bạn đăng ký làm thành viên diễn đàn để xem được những nội dung ẩn
[N]o1 - [L]egend
Mời bạn đăng ký làm thành viên diễn đàn để xem được những nội dung ẩn
[N]o1 - [L]egend
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[N]o1 - [L]egend

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn đã đến với cộng đồng game thủ của G S-studio . ^.^ chúc các bạn có 1 ngày vui vẽ
5 giờ chiều Thứ tư ngày 29/06/2011 phát code cho toàn thể thành viên G s-studio , nhưng bạn nào được lập danh sách bị tước quyền nhận code cho dù pm như thế nào cũng không nhận được .

anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
gianggiangonline
Newbie
Newbie

Cảm ơn : 0
Sinh Nhật : 02/10/1990
Công việc/Sở thích : nhân viên

anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ? Empty
Bài gửiTiêu đề: anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?   anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ? EmptyThu Jun 09, 2011 2:43 pm

Được nhiều bao nhiêu anh nhỉ, tình yêu anh dành cho em?

Mà lúc nào anh cũng muốn gom hết của em mọi quãng thời gian riêng có để những lúc anh cần, anh muốn là sẽ được ngay em bên cạnh. Từ bao giờ sau quãng em nhận lời yêu, anh luôn ích kỷ khi nhận riêng cho mình tất cả như thế. Tại sao không biết những lúc em cần, em muốn, anh lại luôn dành thời gian cho những công đâu việc không đâu. Những lúc một mình để mặc hai hàng nước mắt tuôn rơi vì bao nỗi chán chường và thất vọng, em ước ao được bước ngược thời gian, lội dòng về quá khứ, cái quãng mình chưa yêu nhau hoặc thể vừa quen nhau để có thể làm lại, và thay đổi mọi thứ. Em không dám chắc mình sẽ can đảm từ bỏ, nhưng nhất định em sẽ không bao giờ yêu anh nhiều như mình đã từng yêu vậy. Nhiều lúc em từng nghĩ, có phải vì tình yêu của em đã quá liều hay sao mà anh xem đấy như một điều hiển nhiên phải có, và rồi yêu như một thói quen?! Trong tình yêu, có lẽ yêu hết mình nhiều khi lại như một món ăn lắm mỡ, dễ dàng chán ngán và có thể bị từ bỏ ngay khi người ta đã ăn no? Em không dám so sánh anh với hai chữ “người ta” đó, nhưng vẫn mơ hồ nhận ra anh ngày xưa đã khác với anh bây giờ!

Anh yêu em được nhiều bao nhiêu, anh nhỉ?

Mà lúc nào anh cũng cố tình ghen tuông với những người con trai thân thiết với em. Cố chấp đến nỗi không để em giải thích dù chỉ một vài câu nói. Họ đến với em trước anh, hơn hết là những người bạn, những người anh mà trong số đó, không ít người là tấm gương để em kính phục. Họ đã bên cạnh em suốt quãng đời mà em chưa có anh - để chia sẻ, để động viên với những khó khăn mà em vấp phải. Họ mang lại cho em nhiều những bình yên, mang lại cho em những chuỗi ngày rất đỗi sáng trong và ấm áp của tình bạn, tình anh em. Vậy mà yêu em, tại sao anh lại bắt em phải đánh đổi những gì em đã có, đã sống để duy nhất có anh bên cạnh – duy nhất có những đau khổ, những dằn vặt hơn là những hạnh phúc, những bình yên như em đã từng trải qua. Nhiều khi không biết anh yêu em hay chỉ muốn sỡ hữu em vì cái tôi đàn ông quá lớn trong anh nữa. Một lúc nào đó bước đi trên chặng đường có anh sánh bước bên cạnh, mà em lại cảm thấy mình lẻ loi, đơn độc đến lạ. Cái cảm giác mình cứ phải mãi miết chạy theo một điều gì đó mờ hồ và xa xăm, để đến lúc nhìn lại, nhận ra mình không còn sống đúng với chính bản thân mình nữa? Được bao nhiêu anh yêu em, mà để em phải tự tuột khỏi bàn tay mình những điều lớn lao và quý giá đến như vậy?

Tình yêu - Giới tính, Chuyện tình yêu, Anh yêu em nhiều được bao nhiêu?

Nhiều khi không biết anh yêu em hay chỉ muốn sỡ hữu em vì cái tôi đàn ông quá lớn trong anh nữa

Anh yêu em được nhiều bao nhiêu, anh biết không?

Mà tại sao luôn muốn em phải thay đổi, phải trau chuốt, phải làm mới mình để anh có thể hãnh diện khi đi cùng bè bạn. Dẫu biết, trong tình yêu, đó là điều nên làm và cần thiết. Là con gái, ai chẳng muốn đẹp trong mắt người mình yêu. Em cũng đâu phải là một ngoại lệ. Nhưng tại sao anh không hiểu, em sinh ra từ đâu, em đang ở hoàn cảnh nào để có thể chạy theo những gì anh mong muốn, thõa mãn con mắt nhìn nhiều khi rất đa tình và đào hoa nơi anh. Một cô bé vừa ra trường, tập tễnh bước vào cuộc đời với một công việc mới chỉ tạm thời, gánh nặng trên đôi vai là một gia đình còn quá nhiều thứ phải lo. Em chỉ có thể sống dung dị với những điều mình đang có mà không thể cho phép mình sống khác đi theo cách của một cô gái thành thị khác, bởi sắt lòng mỗi khi nghĩ về bố mẹ ở quê xa. Anh cũng lớn lên từ một miền quê nghèo như em, tại sao không hiểu cho riêng những điều đó? Em sắt lòng mỗi khi anh bên cạnh em mà lại xuýt xoa người con gái khác đi ngang trên phố, xót xa khi mơ hồ nhận ra khoảng thời gian anh đưa em đi chơi cùng bè bạn cứ thưa dần, thưa dần… Anh đã yêu em, tại sao không yêu chính con người em đang có, lại muốn khác đi và thay đổi?

Anh yêu em đã được nhiều bao nhiêu rồi vậy?

Mà sao luôn bắt em phải chia sẻ, phải thông cảm cho công việc của anh và không đếm nổi bao nhiêu lần lỡ hẹn. Em cứ như bến cát, âm thầm chờ đợi mà không biết bao giờ thuyền sẽ dừng chân. Anh cứ lênh đênh mãi hoài với những con sóng xa kia, sao không hiểu những hy sinh lặng lẽ nơi em, lại bắt em phải hiểu cho những điều em biết nơi anh đôi khi rất phù phiếm. Rồi chờ đợi mãi, ngóng trông mãi, có lúc anh cũng mệt mỏi trở về. Làm sao có thể giận khi ngàn lý do anh đưa ra là công việc. Em không muốn mình trở thành người vô lý, giận dỗi vì những điều chính đáng mặc dù biết rõ anh đã làm gì và đã đi tận đâu. Nhưng một người như anh sẽ chịu ở lại với những “dò hỏi” và “tra khảo” hay không? Còn em, em đã yêu anh quá mất rồi. Đành chỉ biết im lặng, nén nỗi buồn và yêu anh, chăm sóc anh nhiều hơn. Tình yêu cứ lớn lên trong sự nuông chiều như thế, lẽ nào lại không hư? Tình yêu hư và anh cũng bắt đầu hư với những lời nói dối. Không ai như em, trìu mến lắng nghe những lời yêu mỏng tang như làn gió và rất nhiều lời hứa biết sẽ chẳng bao giờ có thể làm nên. Chẳng phải để làm nên điều gì to tát, mà chỉ để chứng minh mình là người có thể sẻ chia, có thể là bến bờ bình yên để anh neo đậu sau những vất vả thường ngày. Em đã sai. Yêu anh nhiều đến có thể bỏ qua tất cả thì em đã thực sự sai mất rồi…

“Anh yêu em được nhiều bao nhiêu?”.

Tại sao từ lúc yêu anh, em lại luôn thường trực câu hỏi và rất nhiều những băn khoăn về điều đó. Trước ánh mắt nhìn trìu mến của anh, nhiều lần em đã buông câu hỏi ấy. Nhưng ngàn lần như một, anh chỉ ôm em vào lòng rồi bảo rằng em là cô bé ngốc nghếch nhất thế gian. Trong vòng tay ấm áp của anh, trong nụ hôn ngọt ngào của anh, em đã tan ra trong hạnh phúc mà quên đi điều mình đang băn khoăn. Mà đúng thật, em là cô bé ngốc nghếch nhất thế gian, ngốc nghếch đến độ khi bắt gặp anh tay trong tay bên người con gái khác vẫn không tin rằng đó là “một nửa” của mình. Nghẹn ngào trong phút giây ấy, đã tưởng mảnh đất dưới bàn chân mình đang dần nứt ra và em có thể sụp xuống bất cứ lúc nào.

Tình yêu - Giới tính, Chuyện tình yêu, Anh yêu em nhiều được bao nhiêu?

Anh đi rồi, tình yêu, cuộc sống, hạnh phúc cũng trôi theo

- Anh, … từ bao giờ vậy hả anh?

- Anh xin lỗi, …anh,… anh, … không thể nào khác được!

- Tại sao lại không khác được? Em đã làm gì để anh phải lừa dối em suốt cả quãng thời gian qua?

- Không! Anh không lừa dối em, anh yêu em thực sự, yêu em nhiều lắm, nhưng…

- Nhưng sao hả anh? Anh đã yêu em được nhiều bao nhiêu vậy???

Anh quay người đi, để ngỏ một từ “Nhưng…” dở dang ngàn lần không giải thích được. Em vỡ òa những giọt nước mắt, đau xé tới tận con tim. Đến anh cũng không có câu trả lời thì ai có thể cho em một đáp án cuối cùng đây. Tại sao lại không có một chiếc cân để có thể đếm đong tình yêu, để em không còn mãi ngu ngơ với câu hỏi không bao giờ có lời giải đáp? Tại sao anh nói yêu em nhiều mà lại đánh đổi em với người con gái khác? Tại sao, nếu em không bắt gặp, thì anh còn lừa dối em đến tận bao giờ? Tại sao, tại sao anh thay đổi? Em như điên cuồng trong một mớ bòng bong nghĩ suy, dằn vặt, bế tắc không thể nào tìm ra lối thoát…

Anh đi rồi, tình yêu, cuộc sống, hạnh phúc cũng trôi theo. Chỉ có nỗi đau là đọng lại, âm ỉ mãi không nguôi. Em lang thang dọc triền đê quê mình, để cỏ may găm đầy áo, đầy tóc, găm đầy kỷ niệm, găm vào tim những vết xước, nhẩm trên môi một vài câu thơ tự nghĩ, hun hút lạnh theo một làn gió chớm thu…
“…Anh đã yêu em nhiều bao nhiêu?

Sao thấy nắng mong manh

Gió hao hanh…

Và mắt em buồn sâu thẳm.

Chiều lặng…

Trôi vào tim trống vắng

Anh đã yêu em nhiều bao nhiêu?...”
cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé
[You must be registered and logged in to see this link.]

Được sửa bởi gianggiangonline ngày Mon Jul 18, 2011 11:04 am; sửa lần 1.
Sup3r H3ro V
SuperMode
SuperMode
Sup3r H3ro V

Cảm ơn : 4
Sinh Nhật : 26/12/1998
Công việc/Sở thích : CV : Sniper ( tay bắn tỉa ) / ST : Kill People

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?   anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ? EmptyThu Jun 30, 2011 5:07 pm

Cai bai doc hoa ca mat @.@
GB HellBaby
SuperMode
SuperMode
GB HellBaby

Cảm ơn : 1
Sinh Nhật : 24/04/1997
Công việc/Sở thích : @@

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?   anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ? EmptyFri Jul 01, 2011 8:54 am

cười Không hiểu cho lắm ... chắc thất tình a choáng
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?   anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ? Empty

anh yêu em được bao nhiêu anh nhỉ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang